Attractive , Affordable & Effective Cotton Mask


स्टेप (STEP) फाऊंडेशन, नाशिक, महिला निर्मित उद्योग…

WhatsApp Image 2020-06-15 at 6.50.35 PM

स्वतःचा शोध घेत समाजासाठी काहीतरी करण्याची इच्छा उराशी बाळगत समाजकार्याचे शिक्षण घेत दोन तरूणांनी पदवी घेतल्यानंतर समाजसेवा करण्याचे व्रत हाती घेतले.  सातत्यांने संपर्कातील लोकांना मदत करत आणी मदत घेत, समाजधुरीणांची, समाजकार्य महाविद्यालयातील जाणकार प्राध्यापकाचे मार्दर्शन घेत, समाजातील विविध अनुभवी लोकांना एकत्र करत त्यांची मोट बांधली. त्यातून स्टेप फाऊंडेशन नावाची, Social Transformation & Environment  Protection Foundation, Nashik या नावाने संस्था नोंदणी झाली.

आणि सुरू झाले कामाचे झपाटलेपण…  जेथून मिळेल, जे मिळेल ते पदरात घेत, वेळ प्रसंगी पदरमोड करत समाजसेवा सुरू झाली. कुठेही दोन पैसे बाजूला ठेवण्याची हाव नाही.. संस्था उभी करणे म्हणजे केवळ काम करणे, नाव लोकांपर्यत पोहचवणे एवढेच नसते. तर त्यासाठी आर्थिक पाठबळाची निंतात गरज असते. पण समाजसेवेच्या व्रतात बेधुंद झालेल्या या तरूणांना कोण सांगणार.. कोल्हापूरचा पूर आला… आव्हान करत मदत गोळा झाली. रात्रदिंवस राबून, वेगेवेगळ्या माध्यामांतून साहित्य गोळा केले. ते खरच गरंजवतांच्या पदरात पडावे म्हणून पुरग्रस्त गावाचां प्रवास करत तेथे पोहचले. तसेच कोरोनामुळे अनेक लोक घरातच अडकून पडले. त्यांना दोनवेळच्या जेवणाची व्यवस्था करतांनाही अशीच धावपळ केली. कुठेही नोंदणी नाही, गाजावाजा नाही. कितीजनांची जेवले या संख्येपेक्षा असंख्य जनांनी रोजच आर्शिवाद दिले त्याचे समाधान चेहर्यावर सदासर्वदा फुललेले…

संस्थातंर्गत २५ महिला बचत गटांची बाधंणी झाली. बचत गटांतील महिलांच्या हाताला काम मिळावे, सन्मानाने स्वंयरोजगार मिळावा म्हणून मेस चालू केली. कचरा वेचक महिलांची घरची चुल पेटावी म्हणून गच्चीवरची बाग या पर्यावरण उदयोगाशी जोडून घेत., रोजगार देण्याचा प्रयत्न होत आहे.  जानकारांशी बोलत, सल्ला मसलत करत बचत गटाच्या महिलांना महत्वाचा नवीन रोजगार उभा राहतोय.. तो म्हणजे कापडाचे मास्क व कापडी पिशव्या शिवणे..

आज नाशिक मधील विविध आर्थिक स्तरातील महिलांना त्यांचे कौशल्य, तळमळ हेरत त्यांच्या हाताना काम मिळत आहे. ना नफा ना तोटा या तत्वावर विविध रंगी मास्क शिवले. त्याला वापरकर्त्याची प्रचंड पसंती मिळत आहे.

छान रंगात, पुरेशा आकाराचे, कॉटनच्या कापडाचे हे मास्क आपणही वापरून पहा…बरेचदा दुकानावर पिशव्या टांगाव्यात तशा स्वरूपात मास्क टांगलेले दिसतात. धुळीने भरतात, नको नको त्या लोकांचे हात लागतात. स्टेप फाऊंडेशने याचा विचार करत सुंदर असे कमी खर्चाचे पॅकींग केले आहे. आपली छोटीशी खरेदी त्यांचा आत्मविश्वास वाढेल तसेच Work From Home करत कोरोनाच्या युध्दातील रणरागीनी ठराव्यात.. त्यासाठी आपली मदत मोलाची ठरणार आहे. तेव्हा.. आजच आपली मागणी नोंदवा…

स्टेप(STEP) फाऊंडेशन, नाशिक, महिला निर्मित उद्योग

आमच्या उत्पादनाचे वैशिष्ट्य…

O कॉटनच्या जाड कापडाचे , पुरेश्या आकाराचे मास्क उपलब्ध.

O वेगवेगळ्या रंगात व प्रकारात उपलब्ध.

O सुरक्षित व आकर्षक पॅकिंग.

O वाजवी दारात (ना नफा ना तोटा) उपलब्ध.

O टिकाऊ धुवून परत परत वापरण्या योग्य.

O आपली गरज, आवडीनुसार सुबकआकारात  मास्क तयार करून मिळतील.

आपल्या मागणीनुसार मास्क व कापडी पिशव्या उपलब्ध करून देण्यात येईल.  नाशिक शहरात 100 मास्क च्या पुढे घरपोच सुविधा  उपलब्ध, नाशिक शहराच्या बाहेर पाठवण्याची व्यवस्था.

आपली मागणी आजच नोंदवा

दिपक देवरे 9021909337,  वैशाली राऊत 8378942769, गोकुळ मेदगे 9011800838

 

thank you for connect.. please join on wts app 9850569644

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.