KITCHEN Waste composter : space Maker


img-20191111-wa0010_orig

किचन वे्स्टचे व्यवस्थापन करणे हे फार गरजेचे आहे. आपलाच मोलाचा व फायदाचे अनमोल कचरा टाकाऊ म्हणून फेकून देतो. व घरच्या झाडांसाठी खत विकत आणतो. चित्रात दाखवलेला single Drum composter मधे आपण किचन वेस्टचे व्यवस्थापन सहजतेने करू शकतो. यात वैशिष्टय पूर्ण असे कंपोस्टीग कल्चर वापरले जातेच पण कंपोस्टींग पावडर म्हणून BISHCOM चा वापर केला जातो. इतर कंपोस्टर पेक्षा हा गतीने व अधिकचा कचरा जिरवतो. हा कसा वापरावयचा, काय काळजी घ्यावी हे आम्ही घरी येवून सांगतो. या कंपोस्टर सोबत आपणास खालील गोष्टी पुरवल्या जातात.

१) १०० लिटर ड्रम with Stand, packking Clip with cover cap 2) 3 Types of Culture for speedy composting 3) Iron Huck for cultivate daily waste 4) plastic collector 5) 2 types of Ground material , 6) Composting powder 7) Aeration pipe

आपली मागणी नोंद झाली की आपणास पहिल्यांदा सदर ड्रम कसा वापरावा याचा डेमो दिला जातो. तसेच पहिल्यांदा भरला की तो रिकमा कसा करावा या विषयीही माहिती सांगण्यासाठी येतो. ( नााशिक मधे घरपोहेच सेवा दिली जाते) बाहेरगावी आपल्याला बाय ट्रान्सपोर्टे ने पाठवले जाते.

संदीप चव्हाण, गच्चीवरची बाग, नाशिक.

http://www.gacchivarchibaug.in

thank you for connect.. please join on wts app 9850569644

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  बदला )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  बदला )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  बदला )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.